Diễn Đàn YEC
Thống Kê Diễn Đàn
  • Ảnh diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1MẠCH ĐIỀU KHIỂN TỪ XA Empty MẠCH ĐIỀU KHIỂN TỪ XA Sat Mar 09, 2013 2:23 pm

codonmotvisao108888

hiện tại em đang muốn tìm hiểu về mạch điều khiển từ xa hoặc các mạch thu sóng, phát sóng, nguyên lý hoạt động của chúng, nhưng khong biết tìm hiểu từ đâu, tài liệ học như thế nào. Mong các anh chi khóa trên chỉ bảo em với. thanks anh chị :D

2MẠCH ĐIỀU KHIỂN TỪ XA Empty Re: MẠCH ĐIỀU KHIỂN TỪ XA Sat Mar 09, 2013 2:39 pm

Nguyen Quoc Trung

Mod

Nguyen Quoc Trung

Mod
codonmotvisao108888 đã viết:hiện tại em đang muốn tìm hiểu về mạch điều khiển từ xa hoặc các mạch thu sóng, phát sóng, nguyên lý hoạt động của chúng, nhưng khong biết tìm hiểu từ đâu, tài liệ học như thế nào. Mong các anh chi khóa trên chỉ bảo em với. thanks anh chị :D

_Trước tiên em nên tìm hiểu về mạch RF và hiểu các thông số cơ bản của nó để em ứng dụng cho sản phẩm mình cần thiết kết
_ sau đó tìm các module RF hỗ trợ bên ngoài thị trường đang hiện hành
_ Cần biết lập trình Vi điều kiển kết hợp với bộ thu/ phát sóng RF . tại vì em phải phát đi một tín hiệu nào đó, bên kia thu được rồi giải mã

Đây chỉ là bước sơ khởi thui, còn nhiều thứ em phải tìm hiểu thêm nữa, chúc em thành công

thân

3MẠCH ĐIỀU KHIỂN TỪ XA Empty Re: MẠCH ĐIỀU KHIỂN TỪ XA Sat Mar 09, 2013 3:09 pm

AvisPhan

Mod

AvisPhan

Mod
điều khiển từ xa có nhiều dạng.... như mạch điều khiển bằng hồng ngoại (remote tivi,....) mạch điều khiển bằng sóng RF (điện thoại di động....) ......

nguyên lý cơ bản là mạch phát sẽ phát 1 đoạn xung.... mạch thu sẽ nhận và giải mã tín hiệu và thực hiện công việc. Để làm mạch DKTX thì người ta hay sử dụng thêm các dòng vi điều khiển tích hợp vào để tạo ra đoạn xung cho đa dạng hơn để tăng chức năng mạch DKTX.
e có thể tham khảo thêm tài liệu trên mạng để hiểu rõ hơn.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]