Diễn Đàn YEC
Thống Kê Diễn Đàn
  • Ảnh diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Nguyen Quoc Trung

Mod

Nguyen Quoc Trung

Mod
Được sự ủng hộ của đoàn hội cùng với các thầy trong khoa điện tử truyền thông của học viện, câu lạc bộ kĩ sư trẻ học viện hàng không được thành lập vào ngày 18/10/2012, với mục đích là tạo môi trường học tập và nghiên cứu cho các bạn sinh viên có đam mê và yêu thích lĩnh vực điện tử.
Để các bạn sinh viên có thể thực hiện được việc nghiên cứu khoa học, trước hết các bạn đều phải có những kiến thức nền tảng, cơ bản về điện tử tương đối vững, việc này các bạn sinh viên đều có thể tự học, nhưng sự khởi đầu luôn khó khăn, đôi khi làm các bạn nản lòng với ngành điện tử.
Để vượt qua khó khăn này, các anh/chị ở khóa trên cùng với sự trợ giúp của các thầy, sẽ giúp cho các bạn sinh viên có thêm niềm hứng thú, yêu thích ngành điện tử hơn, tạo được nền tảng kiến thức điện tử cơ bản cho các bạn.
Những kiến thức này sẽ hỗ trợ cho các bạn rất nhiều trong thời gian học tập ở trường cũng như việc nghiên cứu khoa học và sẽ rất tiếc cho các bạn sinh viên nào học 4 năm ở trường mà không biết gì về những kiến thức này.
Để làm được điều này, câu lạc bộ sẽ mở ra các khóa học cơ bản vừa đáp ứng thời gian học trên lớp của các bạn, để các bạn không bị vướng bận, và đồng thời triển khai các khóa học trong hè. Bên cạnh đó sẽ mở ra các cuộc thi với quy mô nhỏ tạo không khí sân chơi cho các bạn sinh viên, để minh chứng lại những kiến thức mà các bạn đã lĩnh hội được khi tham gia câu lạc bộ.
Về khoản chi phí tham gia lớp học, thì các bạn cứ yên tâm, đây là một lớp học hoàn toàn miễn phí do các anh/chị khóa trên hướng dẫn cho các bạn. Các bạn chỉ cần chuẩn bị những dụng cụ cần thiết phục vụ cho việc thực hành của mình.
Phương châm hoạt động của câu lạc bộ là sự truyền đạt kiến thức, kinh nghiệm của những anh/chị khóa trước cho các bạn, và giữ gìn ngọn lửa này từ nay trở về sau.
Để khoa điện tử của trường mình sánh vai với các trường khác không còn cách nào khác là chính bản thân mỗi sinh viên khoa điện tử viễn thông mình làm nên "dấu son" cho trường mình. Để làm được điều này, cần có sự tâm huyết của các sinh viên khóa trên truyền đạt lại kiến thức cho các em sinh viên khóa dưới.
Để đáp lại, và tri ân những người đã giúp mình là hãy hướng dẫn cho những người bạn khác, và hãy nhớ rằng "cho đi để nhận lại" là một sự chờ đợi ích kĩ, và luôn khắc sâu rằng "cho đi không phải để nhận lại", kiến thức được chia sẽ, sẽ được nhân rộng, hãy bỏ đi cái tôi ích kĩ trong mỗi bản thân chúng ta, và hướng tới sự phát triển của ngành điện tử nói chung, và khoa điện tử học viện chúng ta nói riêng.
Mong rằng các bạn sinh viên luôn giữ vững ngọn lửa này để tiếp nối cho các thế hệ sinh viên về sau.

Message reputation : 100% (1 vote)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]